Share game FM24 (PC)
Trang thứ 1 trong tổng số 3 trang 123 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 27
    Số bài viết
    13

Hỏi về chiến thuật 3-5-2

Có bác nào chỉ dẫn dùm em sơ đồ chiến thuật 3 - 5 - 2 không ạ. Gồm vai trò của cầu thủ và nhiệm vụ cũng như chỉ dẫn cho nó tối ưu nhất được không. E kiếm trên forum không thấy bài nào nói về sơ đồ này hết.
    Thanks các bạn nhiều

Chủ đề tương tự:

Số bài viết
    8

Từ: Hỏi về chiến thuật 3-5-2

Hình như là hậu cánh dưới 3 ở giữa 5 còn 2 trên hì

bạn share google : Góc chiến thuật: 3-5-2 sẽ “cứu rỗi” M.U?
    Vì minh chưa post được link ảnh nên ko cho ảnh lên được

Số bài viết
    584

Neymar Jr

Số bài viết
    6,093

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của srai Bài viết
    Có bác nào chỉ dẫn dùm em sơ đồ chiến thuật 3 - 5 - 2 không ạ. Gồm vai trò của cầu thủ và nhiệm vụ cũng như chỉ dẫn cho nó tối ưu nhất được không. E kiếm trên forum không thấy bài nào nói về sơ đồ này hết.
    Thanks các bạn nhiều
    Sơ đồ 3-5-2 có khá nhiều cách sắp xếp vị trí và ý tưởng chiến thuật. Mình cũng là 1 người khá thích và áp dụng nhiều chiến thuật này.

Bạn nên cho biết thêm 1 vài ý tưởng chiến thuật của bạn trước, vd như bạn có sử dụng Playmaker không? Nếu là Deep Lying thì nên sử dụng các đường chuyền xa, và tận dụng sức mạnh từ 2 cầu thủ chạy cánh. Nếu dùng A.Playmaker thì có thể cân nhắc 3-4-1-2 và tấn công trung lộ nhiều hơn.

Lưu ý thêm cho bạn là 3-5-2 không giống 3-4-3 nhé, và cũng không giống 5-3-2.

Số bài viết
    33

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Super FM Bài viết
    Sơ đồ 3-5-2 có khá nhiều cách sắp xếp vị trí và ý tưởng chiến thuật. Mình cũng là 1 người khá thích và áp dụng nhiều chiến thuật này.

Bạn nên cho biết thêm 1 vài ý tưởng chiến thuật của bạn trước, vd như bạn có sử dụng Playmaker không? Nếu là Deep Lying thì nên sử dụng các đường chuyền xa, và tận dụng sức mạnh từ 2 cầu thủ chạy cánh. Nếu dùng A.Playmaker thì có thể cân nhắc 3-4-1-2 và tấn công trung lộ nhiều hơn.

Lưu ý thêm cho bạn là 3-5-2 không giống 3-4-3 nhé, và cũng không giống 5-3-2.
    Đúng chỗ ngứa của bẹp rồi :wy:
    3-5-2 là xài WM hay xài WB tốt hơn, bữa thấy có thằng làm cái tac 3-5-2 mà nó xài WM mình về chế lại đá WB đá ảo lòi

Số bài viết
    6,093

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của qynciao Bài viết
    Đúng chỗ ngứa của bẹp rồi :wy:
    3-5-2 là xài WM hay xài WB tốt hơn, bữa thấy có thằng làm cái tac 3-5-2 mà nó xài WM mình về chế lại đá WB đá ảo lòi
    3-5-2 nên Wing Back vì hướng tấn công chính nằm ở 2 cánh. Trong các role thì chỉ duy nhất Wing Back ở vị trí WR/WL mới có khả năng lên xuống cả trận. Nếu cầu thủ 2 cánh ở vị trí MR/ML thì hướng về tấn công trung lộ nhiều hơn. 2 cánh sẽ bọc lót cho các cầu thủ trung tâm. 3-5-2 sử dụng 3 tiền vệ và tiền đạo ở trên tranh chấp giữa sân khi không có bóng, phòng ngự với 5 hậu vệ ( Wing back lùi xuống ). Khi tấn công thì 2 Wing Back dâng lên thành 5 tiền vệ. 3 tiền vệ giữa sân thường giữ vị trí và bọc lót cho 2 Wing Back thoải mái dâng cao.

3-4-3 thì 2 cầu thủ ở cánh sẽ là Wide Midfielder hoặc Defender Winger/Winger. Điều này có nghĩa, khi phòng thủ thì 3-4-3 sẽ dùng 4 tiền vệ và các tiền đạo phía trên để tranh chấp và phòng ngự với 3 hậu vệ, và khi tấn công thì thường thì 2 cầu thủ chạy cánh giữ vị trí để 1 trong 2 tiền vệ trung tâm băng lên hỗ trợ.

5-3-2 thì lại chủ động hơn trong việc phòng ngự, khi manager có thể lựa chọn giữa Full Back/ Wingback, và thường là Full Back.

Số bài viết
    309

Set 3 trung vệ, 2 cầu thủ đá cánh ở vị trí WR/WL đá CWB, 1 tiền vệ phòng ngự đá trước 3 trung vệ set Anchor Man, 2 tiền vệ trung tâm là B2B, 2 tiền đạo đá CF. Bạn có thể thay đổi role tùy theo con người mà bạn có. :okay:

Family. Duty. Honor

Số bài viết
    33

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của dand_elion1102 Bài viết
    Set 3 trung vệ, 2 cầu thủ đá cánh ở vị trí WR/WL đá CWB, 1 tiền vệ phòng ngự đá trước 3 trung vệ set Anchor Man, 2 tiền vệ trung tâm là B2B, 2 tiền đạo đá CF. Bạn có thể thay đổi role tùy theo con người mà bạn có. :okay:
    B2B 2 thì có vẻ hơi dư thừa, có lẽ nên thay bằng 1 DPL hay AP thì tốt hơn còn không thì giống juve set tiền vệ trước 3 CB là Regista, 2 em ở trên là 2 B2B hoặc 1 BWM 1 B2B thì mặt trận tấn công có vẻ khả quan hơn :okay:
    2 tiền đạo đá CF là chuẩn rồi hoặc có thể set 1 DPL (hoặc F9) cho học PPM lùi sâu tìm bóng (quên tên T.A rồi) :okay:

Lần sửa bài viết gần nhất bởi qynciao : 24-06-2014 vào lúc 01:55 AM Lý do: sửa lỗi

Số bài viết
    2,858

Juve đá 2btb mid ở phía trên Pirlo mà .Vừa tham gia thu hồi bóng vừa băng lên hỗ trợ tấn công khi có cơ hội .

Số bài viết
    33

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Wilshere Bài viết
    Juve đá 2btb mid ở phía trên Pirlo mà .Vừa tham gia thu hồi bóng vừa băng lên hỗ trợ tấn công khi có cơ hội .
    À ghi nhầm thanks sơ nhé mà có nhiều lúc thấy Vidal đá có cảm giác như là làm BWM mà

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới